![คณะเภสัชศาสตร์ร่วมสืบสานประเพณี เข้าร่วมกิจกรรมสระเกล้าดำหัวอธิการบดีและผู้อาวุโส เนื่องในเทศกาลสงกรานต์มหาวิทยาลัยพะเยา คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา สระเกล้าดำหัว เทศกาลสงกรานต์](images_news/Thumb/IMG_3024_638175914056667006.JPG)
คณะเภสัชศาสตร์นำโดยรองศาสตราจารย์.ดร.ภก. สุรศักดิ์ เสาแก้ว คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหารและบุคลากรภายในคณะฯ ร่วมสืบสานประเพณี เข้าร่วมกิจกรรมสระเกล้าดำหัวอธิการบดีและผู้อาวุโส เนื่องในเทศกาลสงกรานต์มหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปี 2566 ในวันพุธที่ 19 เมษายน 2566 ณ ด้านหลังอาคารสำนักงานอธิการบดี โดยส่วนพิธีการ รองอธิการบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต ดร.วุฒิชัย ไชยรินคำ และประธานสภาพนักงานมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.เอกสิทธิ์ วงศ์ราษฎร์ นำกล่าวคำขอขมา พร้อมมอบน้ำขมิ้นส้มป่อย หลังจากนั้นอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยากล่าวให้พรบุคลากร และตัวแทนจากทุกหน่วยงานร่วมขอมาและสระเกล้าดำหัวอธิการบดีและผู้อาวุโสตามลำดั