![พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะครู นักเรียน จากโรงเรียนบ้านร้องเชียงแรง เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการ "นกยูงไทยแห่งล้านนาตะวันออก" คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/IMG_1140_637406176701584784.jpg)
วันที่ 10 พฤศจิกายน 2563 คณะครู นักเรียน จากโรงเรียนบ้านร้องเชียงแรง จำนวน 66 คน เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการ "นกยูงไทยแห่งล้านนาตะวันออก" เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ให้กับนักเรียน โดยมีวิทยากรจากหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยา เป็นผู้บรรยายและนำชม ณ พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาพิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะครู นักเรียน จากโรงเรียนบ้านร้องเชียงแรง เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการ "นกยูงไทยแห่งล้านนาตะวันออก"