![คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลชนะเลิศธิดาคำมอกหลวง ในงาน Meeting of the Mind 2024 ได้รับรางวัลชนะเลิศธิดาคำมอกหลวง ในงาน Meeting of the Mind 2024](images_news/Thumb/IMG_0662_638404871564742011.JPG)
วันที่ 9 มกราคม 2567 อาจารย์ณัฐนรี อนุกูลวรรธกะ อาจารย์ประจำกลุ่มวิชาการพยาบาลสตรีและเด็ก คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลชนะเลิศการประกวดธิดาคำมอกหลวง ในงาน Meeting of the Mind 2024 ภายใต้แนวคิด “พฤกษานานาพรรณ งามล้ำคำมอกหลวง” (Dazzling Khammok Luang & Floral Delights Party) ซึ่งมหาวิทยาลัยพะเยาได้จัดงานนี้ต่อเนื่องเป็นปีที่ 13 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมฉลองในช่วงเทศกาลขึ้นปีใหม่ รวมถึงเป็นการสร้างความรักความผูกพันต่อองค์กรและสร้างขวัญกำลังใจให้บุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยาได้ทำงานอย่างมีความสุข ณ ห้อง UB 003 อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ มหาวิทยาลัยพะเยา