![ม.พะเยา ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566 วันแม่แห่งชาติ](images_news/Thumb/Template_638276921661625603.jpg)
![](/up/LINE_ALBUM_13866_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%98%E0%B9%91%E0%B9%95_81.jpg)
![](/up/LINE_ALBUM_13866_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%98%E0%B9%91%E0%B9%95_79.jpg)
เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2566 อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์มอบหมายให้คณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร.พัชราวรรณ ศรีศิลปะนันทน์ และรองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุวิทย์ ปัญญาวงศ์ เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566 ณ ศาลาประชาคม จังหวัดพะเยา
![](/up/LINE_ALBUM_13866_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%98%E0%B9%91%E0%B9%95_28.jpg)
![](/up/LINE_ALBUM_13866_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%98%E0%B9%91%E0%B9%95_2.jpg)
โดยในช่วงเช้าคณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร.พัชราวรรณ ศรีศิลปะนันทน์ พร้อมด้วยบุคลากรคณะทันตแพทยศาสตร์และบุคลากรกองกลาง ร่วมลงนามถวายพระพรชัยมงคล และพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และในช่วงเย็น เวลา 17.30 น. รองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุวิทย์ ปัญญาวงศ์ พร้อมด้วยบุคลากรกองอาคารสถานที่ บุคลากรกองการเจ้าหน้าที่ และบุคลากรกองกลาง ร่วมพิธีถวายเครื่องสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล โดยมีผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ โรจนโสทร เป็นประธานในพิธีฯ กล่าวกราบบังคมทูลถวายพระพรชัยมงคลและกล่าวนำผู้ร่วมพิธีจากหน้าส่วนราชการ ตัวแทนจากหน่วยงาน องค์กรต่างๆภายในจังหวัดพะเยา ถวายพระพรชัยมงคล ณ ศาลาประชาคม จังหวัดพะเยา