![รร.สาธิต ม.พะเยา จัดกิจกรรมเดิน-วิ่ง เพื่อสุขภาพ (RUN FOREST) ประจำปี ๒๕๖๕ เดิน-วิ่ง เพื่อสุขภาพ](images_news/Thumb/Coverข่าว_637795853161275393.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ปรียานันท์ แสนโภชน์ พร้อมด้วยผู้บริหาร เข้าร่วมกิจกรรมเดิน-วิ่ง เพื่อสุขภาพ (RUN FOREST) จัดโดยโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา ณ ลานกิจกรรมโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา โดยกิจกรรมในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อฝึกประสบการณ์การจัดการแข่งขันกีฬาของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ อีกทั้งยังส่งเสริมการออกกำลังกาย และเพิ่มความสัมพันธ์ระหว่าง นักเรียน บุคลากร และผู้ปกครอง โดยใช้การออกกำลังกายเป็นสื่อ
![](/up/LINE_ALBUM_%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%87%20%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%AF_%E0%B9%92%E0%B9%92%E0%B9%90%E0%B9%92%E0%B9%90%E0%B9%94_10.jpg)
เส้นทาง กิจกรรมเดิน – วิ่งเพื่อสุขภาพ ใช้เส้นทางภายในมหาวิทยาลัยพะเยา มีระยะทางรวม ๔.๔๘ กิโลเมตร นักกีฬาและบุคลากรที่เข้าร่วมกิจกรรมการวิ่งในครั้งนี้ จะได้รับเหรียญรางวัลที่ระลึกทุกคน