![อธิการบดี ม.พะเยา เยี่ยมชม "กาดเวิ้งว้าวเพื่อสุขภาพ ครั้งที่ 1" โดยความร่วมมือจาก 4 คณะ ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ กาดเวิ้งว้าวเพื่อสุขภาพครั้งที่1](images_news/Thumb/1349EDD0-FDFF-4422-AC39-75606800DAC6_637503200597015738.jpeg)
วันอังคารที่ 2 มีนาคม 2564 นำโดยสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ สโมสรนิสิตคณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ สโมสรนิสิตคณะสาธารณสุขศาสตร์ และสโมสรนิสิตคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ และศิลปศาสตร์ร่วมใจจัดกิจกรรม “กาดเวิ้งว้าวเพื่อสุขภาพ ครั้งที่ 1” โดยได้รับเกียรติจากอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ด้วย
สำหรับกาดเวิ้งว้าวในครั้งนี้ จัดขึ้น ณ ลานจอดรถคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ตั้งแต่เวลา 16.00 น-19.30 น. เพื่อให้บุคลากร และนิสิตได้ทำกิจกรรมออกกำลังกายเพื่อเสริมสร้างสุขภาพร่วมกัน และเยี่ยมชมงานศิลป์ กินอาหารเพื่อสุขภาพ การจัดบูทแสดงผลิตภัณฑ์เอกลักษณ์ทางวัฒนธรรมเพื่อสุขภาพ จาก 4 คณะพันธมิตร พร้อมรับชมการแสดงจากสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ และการเต้นบาสโลบจากสโมสรนิสิตคณะสาธารณสุขศาสตร์ พร้อมชมบรรยากาศดื่มด่ำกับดนตรี วง “ BCA music band ” จากคณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์