![พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะกรรมการท่องเที่ยวชุมชนตำบลบ้านถ้ำ เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการ "นกยูงไทยแห่งล้านนาตะวันออก" คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/กลุ่มบ้านถ้ำและจุน_๒๐๑๐๒๖_11_637393256581122944.jpg)
วันที่ 26 ตุลาคม 2563 คณะกรรมการท่องเที่ยวชุมชนตำบลบ้านถ้ำ จำนวน 12 คน เข้าเยี่ยมชมนิทรรศการ "นกยูงไทยแห่งล้านนาตะวันออก" ซึ่งนำเสนอข้อมูลทางชีววิทยาของนกยูงไทย ทั้งทางด้านสัณฐานวิทยา กายวิภาคระบบกระดูก การเจริญ รวมถึงสัตว์และพืชอาหารของนกยูง โดยมีวิทยากรจากหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาชีววิทยา เป็นผู้บรรยายและนำชม ณ พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา