![สาขาวิชาอนามัยสิ่งแวดล้อม คณะแพทยศาสตร์ ร่วมเป็นเจ้าภาพและประธานสายฯ ในการทอดกฐินสามัคคี สาขาวิชาอนามัยสิ่งแวดล้อม คณะแพทยศาสตร์ ร่วมเป็นเจ้าภาพและประธานสายฯ ในการทอดกฐินสามัคคี](images_news/Thumb/ภาพที่ 2_637393101085824300.jpg)
วันที่ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2563 อาจารย์ศราวุฒิ แสงคำ อาจารย์ประจำสาขาวิชาอนามัยสิ่งแวดล้อม คณะแพทยศาสตร์ ร่วมเป็นเจ้าภาพและประธานสายฯ ในการทอดกฐินสามัคคี ทอดถวาย ณ วัดสันมานะ ต.ป่าอ้อดอนชัย อ.เมือง จ.เชียงราย ประเพณีการทอดกฐิน ถือเป็นประเพณีทางพุทธศาสนาที่ดีงาม เพราะก่อให้เกิดสามัคคีธรรม คือ พุทธศาสนิกชนจะมีการร่วมแรงร่วมใจสร้างบุญสร้างกุศล และร่วมกันบูรณปฏิสังขรณ์วัดวาอาราม รักษาศาสนวัตถุและศาสนสถาน การนี้ขอเป็นสะพานบุญกับผู้ร่วมบริจาคทุกท่าน เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสืบสาน และรักษาคุณค่าของประเพณีการทอดกฐินทางพระพุทธศาสนาอันดีงาม สืบไป