![หลักสูตรวิทยาศาสาตรบัณฑิต สาขาสถิติ คณะวิทยาศาสตร์ เข้าศึกษาดูงานการควบคุมคุณภาพเชิงสถิติ ณ ร้าน Akha Mino Coffee และบริษัท นอร์ธเทอร์น ฟู้ด คอมเพล็กซ์ จังหวัดเชียงราย คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/162108_637384603212049731_637384800693981356.jpg)
หลักสูตรวิทยาศาสาตรบัณฑิต สาขาสถิติ คณะวิทยาศาสตร์ นำทีมโดย ดร.ศัสยมน สุขแสงรักษ์เจริญ และ ดร.ปิยดา พฤกสวัสดิ์นนท์ พร้อมด้วยนิสิตหลักสูตรวิทยาศาสาตรบัณฑิต สาขาสถิติ และสาขาคณิตศาสตร์ เข้าศึกษาดูงานการควบคุมคุณภาพเชิงสถิติ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตมีความรู้ความเข้าใจในกระบวนการผลิต ตามมาตรฐานสากลที่ทันสมัยจากสถานที่ผลิตจริงได้อย่างมีคุณภาพ ในวันพฤหัสบดีที่ 15 ตุลาคม 2563 ณ ร้าน Akha Mino Coffee และบริษัท นอร์ธเทอร์น ฟู้ด คอมเพล็กซ์ จังหวัดเชียงราย