![คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาร่วมเป็นวิทยากรโครงการให้ความรู้ทางกฎหมายแก่ประชาชนในหัวข้อ "เทคนิคการทำสัญญาไม่ให้ถูกเอาเปรียบ" กฎหมายแพ่งและพาณิชย์](images_news/Thumb/Project-webUP_638259636777494438.jpg)
เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2566 คลินิกกฎหมายคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย อาจารย์จีรวรรณ สุวรรณสุจริต,อาจารย์อภินันท์ ทัพผึ้ง,อาจารย์นิภาภรณ์ ลาภเสถียร อาจารย์ประจำคณะนิติศาสตร์ และนายศราวุฒิ กันตพงศ์เพชร ทนายความและเจ้าหน้าที่ประจำคลินิกกฎหมายคณะนิติศาสตร์ ได้เข้าร่วมเป็นวิทยากรโครงการให้ความรู้ทางกฎหมายแก่ประชาชน ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลสบบง อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา จัดโดย เทศบาลตำบลสบบง ได้รับการสนับสนุนงบประมาณโครงการให้ความรู้ทางกฎหมายแก่ประชาชน จากสำนักงานกองทุนยุติธรรม โดยได้ดำเนินการบรรยายความรู้ด้านกฎหมาย ในหัวข้อกระบวนการเรียนรู้ : เทคนิคการทำสัญญาไม่ให้ถูกเอาเปรียบ กฎหมายแพ่งและพาณิชย์ (ยืม, ค้ำประกัน, จำนอง,จำนำ, ขายฝาก) ให้กับคณะผู้บริหารสมาชิกสภาเทศบาล กำนันและผู้ใหญ่บ้าน ประชาชนตำบลสบบง เพื่อให้กลุ่มเป้าหมายมีความรู้ทางกฎหมาย และเพื่อให้คณะกรรมการศูนย์ยุติธรรมชุมชนตำบลสบบงได้มีบทบาทในการดำเนินการขับเคลื่อนศูนย์ยุติธรรมชุมชนให้สอดคล้องตามนโยบายของกระทรวงยุติธรรมต่อไป