![ม.3 สาธิต มพ.ระดมทีม จัดกิจกรรมเดิน-วิ่งเพื่อสุขภาพ RUN ALIVE
จากการเรียนรู้ในรายวิชา สู้กิจกรรมบูณาการสร้างสรรค์ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/C1555A74-091F-4BD2-BCF3-381933DCBE6C_638110220609455247.jpeg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 16.00น. นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมเดิน-วิ่งเพื่อสุขภาพ Run Alive ประจำปีการศึกษา 2565 ภายใต้รูปแบบการวิ่งอย่างสนุกสนาน มีชีวิตชีวาทุกย่างก้าว เป็นการต่อยอดการเรียนรู้รายวิชาพลศึกษา6 สู่กิจกรรมสร้างสรรค์ระดับชั้น โดยมี อาจารย์สุริยนต์ เหลืองตรงกิจ อาจารย์ประจำกลุ่มสาระสุขศึกษาและพลศึกษา เป็นผู้รับผิดชอบ ซึ่งวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อเสริมสร้างกิจกรรมการออกกำลังกายให้นักเรียนใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ สร้างเสริมการทำงานระบบหมู่คณะ มีน้ำใจต่อผู้อื่น และเพื่อกระชับความสัมพันธ์คณะผู้บริหาร บุคลากร และนักเรียน โดยได้รับเกียรติจาก รศ.ปรียานันท์ แสนโภชน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยบุคลากร และนักเรียน เข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก