![UPITI มหาวิทยาลัยพะเยา ขอแสดงความยินดีกับ บริษัท ไอซีเอ็ม อิเล็กทรอนิกส์ จำกัด UPITI](images_news/Thumb/UPITI_แสดงความยินดี_2_637746584497845431.jpg)
สถาบันนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยพะเยา ขอแสดงความยินดีกับ
บริษัท ไอซีเอ็ม อิเล็กทรอนิกส์ จำกัด
โดย นายภัทรเคนส์ ทีฆเสนีย์ ศิษย์เก่าสาขาวิชาการตลาด คณะบริหารธุรกิจและนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา และทีมงาน
ผลงาน : โรงอบแห้งพลังงานแสงอาทิตย์
ที่ผ่านการพิจารณาจากคณะกรรมการฯ และได้รับทุนสนับสนุนในโปรแกรม Prove of Concept (POC) งบประมาณสนับสนุนสูงสุดรายละ 1,500,000 บาท เพื่อพัฒนาต้นแบบผลิตภัณฑ์ (Prototype) ซึ่งเป็นการพิสูจน์ความคิดใหม่ทั้งด้านเทคโนโลยีและด้านธุรกิจ จากกองทุนพัฒนาผู้ประกอบการเทคโนโลยีและนวัตกรรม (TED Fund)