![คณะเกษตรศาสตร์ฯ ร่วมกับกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดพะเยา จัดกิจกรรม "การสานเสวนาส่งเสริมการมีส่วนร่วมและปรึกษาหารือ กลุ่มอาชีพเกษตรกร" คณะเกษตรศาสตร์ฯ ร่วมกับกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดพะเยา จัดกิจกรรม "การสานเสวนาส่งเสริมการมีส่วนร่วมและปรึกษาหารือ กลุ่มอาชีพเกษตรกร"](images_news/Thumb/230864_210824_2_637654132720404923.jpg)
วันที่ 23 สิงหาคม 2564 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดพะเยา จัดกิจกรรม "การสานเสวนาส่งเสริมการมีส่วนร่วมและปรึกษาหารือ กลุ่มอาชีพเกษตรกร" ณ เทศบาลตำบลบ้านถ้ำ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา วิทยากรโดยคณบดี ผศ.ดร.บุญฤทธิ์ สินค้างาม
![](/up/S__20586506.jpg)
ทั้งนี้เป็นการปรึกษาหารือ เพื่อรับทราบปัญหา และนำไปพิจารณาหาแนวทางแก้ไข กระบวนการจัดการระบบการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ โดยบูรณาการร่วมกันระหว่างหน่วยงานภาครัฐ รัฐวิสาหกิจ ภาคเอกชน และภาคประชาชน ในการแก้ไขปัญหาความมั่นคง และความเดือดร้อน ของประชาชน ในพื้นที่จังหวัดพะเยา
![](/up/230864_210824_5.jpg)