![คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมวางพานพุ่มเพื่อถวายราชสักการะสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องในวันพยาบาลแห่งชาติ คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมวางพานพุ่มเพื่อถวายราชสักการะสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องในวันพยาบาลแห่งชาติ](images_news/Thumb/S__2957393_637387915129340361.jpg)
วันนี้ 20 ตุลาคม 2563 ผู้ช่วยศาสตราจารย์วรัทยา กุลนิธิชัย รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ดร.สุทธิดา พงษ์พันธ์งาม ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิตและวิเทศสัมพันธ์ ได้นำอาจารย์ และบุคลากรคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เพื่อเทิดพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ในฐานะที่พระองค์ท่านทรงเป็นองค์อุปถัมภ์วิชาชีพการพยาบาล เนื่องในวันพยาบาลแห่งชาติ 21 ตุลาคม ณ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี พะยา