![โรงเรียนสาธิตม.พะเยา ดำเนินการรับรายงานตัวนักเรียนใหม่ ประจำปีการศึกษา 2563 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/DSC08052_637200357404859204.JPG)
วันที่ 15 มีนาคม 2563 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินการรับรายงานตัวนักเรียนเข้าศึกษาต่อในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ระดับมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ 4 ปีการศึกษา 2563 ณ อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ มหาวิทยาลัยพะเยา ทั้งนี้โรงเรียนสาธิตฯ ขอขอบคุณผู้ปกครองทุกท่านที่ให้ความไว้วางใจในการส่งบุตรหลานเข้าเรียนกับเรา และด้วยความเชื่อมั่นในการจัดการศึกษาภายใต้หลักสูตรการศึกษาแนวศิลปวิทยาศาสตร์ และหลักสูตร โครงการ วมว. ที่มุ่งเน้นวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ ภาษาอังกฤษและเทคโนโลยีเข้ามามีส่วนร่วมในการจัดการเรียนศึกษาแก่ผู้เรียนในบริบท Education Disruption สู่การเรียนรู้แบบ Disruptive Learning ต่อไปในอนาคต