![กองบริการการศึกษา จัดโครงการอบรมหัวหน้าส่วนงานจังหวัดพะเยา หลักสูตรการยกระดับทุนทางวัฒนธรรม เพื่อสร้างมูลค่าเศรษฐกิจชุมชนอย่างยั่งยืน ฯ กองบริการการศึกษา หลักสูตร จังหวัดพะเยา ยกระดับทางวัฒนธรรม เศรษฐกิจ](images_news/Thumb/Tempa1_638582360324772237.jpg)
โครงการอบรมหัวหน้าส่วนงานจังหวัดพะเยา หลักสูตรการยกระดับทุนทางวัฒนธรรม
เพื่อสร้างมูลค่าเศรษฐกิจชุมชนอย่างยั่งยืนภายใต้โครงการ
พัฒนาบุคลากรเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของชุมชนจังหวัดพะเยา
วันศุกร์ที่ 2 สิงหาคม 2567 กองบริการการศึกษา จัดโครงการอบรมหัวหน้าส่วนงานจังหวัดพะเยา หลักสูตรการยกระดับทุนทางวัฒนธรรม เพื่อสร้างมูลค่าเศรษฐกิจชุมชนอย่างยั่งยืน ภายใต้โครงการพัฒนาบุคลากรเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของชุมชนจังหวัดพะเยา โดยมี รองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุวิทย์ ปัญญา กล่าวถึงที่มา และวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ ต่อจากนั้นเป็นกิจกรรมกระบวนการค้นหาอัตลักษณ์ของจังหวัดพะเยาจากทุนทางวัฒนธรรม โดย ดร.จารุวรรณ โปษยานนท์ และอาจารย์นวพร เกษสุวรรณ จากนั้นเป็นกิจกรรมกระบวนการคิดเชิงออกแบบเพื่อสร้างสรรค์นวัตกรรม โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัชระ แลน้อย และ อาจารย์ณัฐวุฒิ สมยาโรน ในช่วงบ่าย เป็นกิจกรรมกระบวนการพัฒนาและต่อยอดเพื่อสร้างธุรกิจให้เกิดความยั่งยืน โดย อาจารย์กมลพงศ์ รัตนสงวนวงศ์ และอาจารย์บุรินทร์ บัณฑะวงศ์ และช่วงสุดท้ายเป็นการมอบเกียรติบัตรแก่ผู้เข้าร่วมโครงการฯ โดยผู้อำนวยสถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.น้ำเงิน จันทรมณี
![](/Upload2/LINE_ALBUM_%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99_240802_10.jpg)
การจัดโครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรจังหวัดพะเยาในระดับหัวหน้าส่วนงานได้รับรู้ถึงกระบวนการค้นหาอัตลักษณ์ของจังหวัดพะเยาจากทุนทางวัฒนธรรม และกระบวนการพัฒนาต่อยอดเพื่อสร้างธุรกิจให้เกิดความยั่งยืน ภายใต้โครงการพัฒนาบุคลากรเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของชุมชนจังหวัดพะเยา ผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วย หัวหน้าส่วนงานในจังหวัดพะเยา จำนวนทั้งสิ้น 44 คน ณ ห้องประชุม Waterside ชั้น 2 โรงแรม M2 Hotel Waterside จังหวัดพะเยา