![คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ.
จัดโครงการพัฒนาคุณภาพองค์กรตามเกณฑ์ EdPEx คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ. จัดโครงการพัฒนาคุณภาพองค์กรตามเกณฑ์ EdPEx](images_news/Thumb/00 ปกข่าวอป24-01_638538697008963548.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการพัฒนาคุณภาพองค์กรตามเกณฑ์ประกันคุณภาพองค์กรเพื่อความเป็นเลิศ (EdPEx) เพื่อส่งเสริมให้คณะมีกระบวนการดำเนินงานที่ดี และส่งเสริมการมุ่งสู่การดำเนินงานที่เป็นเลิศตามเกณฑ์ EdPEx ในวันที่ 10 มิถุนายน 2567 ณ ห้องประชุมคณะวิศวกรรมศาสตร์ (EN1104)
โดยคณะวิศวกรรมศาสตร์ให้ความสำคัญกับการพัฒนาการดำเนินงานภายในองค์กรตามเกณฑ์ EdPEx เพื่อปรับปรุงคุณภาพการดำเนินงานอย่างต่อเนื่อง และใช้กลไกการแลกเปลี่ยนเรียนรู้กระบวนการปรับปรุงคุณภาพ เพื่อก้าวสู่ความเป็นเลิศ โครงการในครั้งนี้นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.ณัฐพงศ์ ดำรงวิริยะนุภาพ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรภายในคณะเข้าร่วมโครงการ โดยได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมคิด จูหว้า คณบดีคณะสาธารณสุขศาสตร์ มาเป็นวิทยากรบรรยายภายใต้หัวข้อ “เกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx)” พร้อมทั้งร่วมกันแลกเปลี่ยนเรียนรู้และอภิปรายเกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อดำเนินการที่เป็นเลิศ (EdPEx) เพื่อเป็นแรงผลักดันให้เกิดการพัฒนาคุณภาพสู่ผลสัมฤทธิ์อย่างต่อเนื่องและยั่งยืนต่อไป