![คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566 พิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566](images_news/Thumb/IMG_1800_638300589055063970.JPG)
วันที่ 6 กรกฎาคม 2566 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตหลักสูตรพยาบาลศาสตรบัณฑิตและหลักสูตรประกาศนียบัตรผู้ช่วยพยาบาลได้แสดงออกถึงความกตัญญูกตเวที และระลึกถึงพระคุณของครูบาอาจารย์ที่ได้อบรมสั่งสอนและประสิทธิ์ประสาทวิชาความรู้ อีกทั้งยังเป็นการพัฒนาอัตลักษณ์นิสิตมหาวิทยาลัยพะเยาด้านบุคลิกภาพและสุนทรียภาพ ตลอดจนยังเป็นการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย ในการนี้ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดาว เวียงคำ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ ได้ให้เกียรติมอบเหรียญรางวัลและเกียรติบัตรให้กับนิสิตที่มีผลการเรียนดีในปีการศึกษาที่ผ่านมาและให้โอวาทเพื่อความเป็นสิริมงคลในศึกษาเล่าเรียนแก่นิสิตทุกชั้นปีอีกด้วย ณ ลานอเนกประสงค์ ชั้น 1 คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา