![ม.พะเยา ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดประชุมวิชาการเครือข่ายวิจัยโรงพยาบาล ครั้งที่ 15 ประจำปี 2566 ประชุมวิชาการเครือข่ายวิจัยโรงพยาบาล ครั้งที่ 15](images_news/Thumb/Template_638260683020778806.jpg)
![](/up/DSC01791.jpg)
วันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2566 อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ เข้าร่วมและกล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมโครงการประชุมวิชาการเครือข่ายวิจัยโรงพยาบาล ครั้งที่ 15 ประจำปี 2566 โดยคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เป็นเจ้าภาพร่วมกับชมรมเครือข่ายวิจัยโรงพยาบาลจัดขึ้น ณ ห้องประชุมเมืองพะเยา มหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/DSC01713.jpg)
การจัดประชุมวิชาการเครือข่ายวิจัยโรงพยาบาล ครั้งที่ 15 ประจำปี 2566 ได้รับเกียรติจากผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอน กล่าวรายงาน โดยผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ โรจนโสทร กล่าวเปิดโครงการ การจัดประชุมวิชาการในครั้งนี้จัดภายใต้ธีมงาน "Redesign, Resilience, Reconnect and Rehearsal for the optimal research" การเปลี่ยนแปลงสู่สิ่งใหม่ ต่อยอดผลงานสร้างสรรค์ มีทักษะ สู่การวิจัยที่ดีที่สุดอย่างมืออาชีพ เป็นเวทีให้บุคลากรทางด้านสาธารณสุขได้เผยแพร่ผลงานวิชาการแลกเปลี่ยนผลงาน ความรู้ แนวคิด ทักษะและประสบการณ์ และสามารถนำผลงานไปพัฒนาและประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานตอบสนองต่องานด้านสาธารณสุข ให้มีประสิทธิภาพและยั่งยืน ในวันที่ 26 กรกฎาคม 2566 มีการจัดปาฐกถาพิเศษ "Redesign and Resilience: ความเพียรเพื่อมวลมนุษยชาติ" โดย พระเมธีวชิโรดม (ท่าน ว. วชิรเมธี) ไร่เชิญตะวัน และ ศาสตราจารย์ (พิเศษ) ดร. เภสัชกรหญิง กฤษณา ไกรสินธุ์ ประธานมูลนิธิกฤษณา ไกรสินธุ์ และการนำเสนอผลงานวิชาการ Oral Presentation ระหว่างวันที่ 25 - 27 กรกฎาคม 2566