![มหาวิทยาลัยพะเยาดำเนินการสอบสัมภาษณ์คัดเลือกนักเรียนเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยพะเยา ระดับปริญญาตรี รอบ1 (Portfolio) ประจำปีการศึกษา 2566 กองบริการการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/326159879_3488624744752925_3293096483178244011_n_638102607917750448.jpg)
วันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2566 มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินการสอบสัมภาษณ์ผ่านระบบ ZOOM (ออนไลน์) เพื่อคัดเลือกนักเรียนเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยพะเยา ระดับปริญญาตรี รอบ1 (Portfolio) ประจำปีการศึกษา 2566 โดยคณะที่มีการสอบสัมภาษณ์ผ่านระบบ ZOOM จำนวน 4 คณะ 6 หลักสูตร ได้แก่
1. คณะสหเวชศาสตร์ (หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์ และหลักสูตรกายภาพบำบัดบัณฑิต)
2. คณะเภสัชศาสตร์ (หลักสูตรเภสัชศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการบริบาลทางเภสัชกรรม และหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง)
3. คณะแพทยศาสตร์ (หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาปฎิบัติการฉุกเฉินการแพทย์)
4. คณะสาธารณสุขศาสตร์ (หลักสูตรการแพทย์แผนไทยประยุกต์บัณฑิต)