![โรงเรียนสาธิต มพ. จัดกิจกรรมอบรม "ครูที่ปรึกษาผู้เยียวยาใจ" เสริมสร้างเทคนิคการให้คำปรึกษาแก่คุณครูและครูหอพัก โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/D03EE6EB-CC41-4ADB-9BB7-D5F4F062A04B_638095633585193807.jpeg)
วันที่ 14 มกราคม 2566 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมอบรม หัวข้อ “ครูที่ปรึกษาผู้เยียวยาใจ” ในโครงการพัฒนาอาจารย์ที่ปรึกษาและดูแลช่วยเหลือนักเรียน โดยมี รศ.ปรียานันท์ แสนโภชน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนฯ เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม และได้รับเกียรติจาก ดร.ธนะดี สุริยะจันทร์หอม อาจารย์จุฑารัตน์ เปลวทอง อาจารย์คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ภาควิชาจิตวิทยาการให้คำปรึกษา เป็นวิทยากรในการบรรยายเพื่อเสริมสร้างความรู้และเทคนิคการให้คำปรึกษากับอาจารย์และครูหอพัก สามารถนำความรู้ไปปฏิบัติเพื่อให้คำปรึกษาแก่นักเรียนได้อย่างถูกต้องและเหมาะสม