![รองผู้อำนวยการสถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ ม.พะเยา ร่วมต้อนรับหัวหน้าผู้ตรวจราชการกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน เพื่อรับยกระดับทักษะแรงงานให้สอดคล้องกับความต้องการ #UPILI #สถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/picc_637986617093824557.jpg)
รองผู้อำนวยการสถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ ม.พะเยา ดร.นรินธน์ นนทมาลย์ ร่วมต้อนรับและรับฟังนโยบายสำคัญของกระทรวงแรงงาน นโยบายผู้บริหารกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน วันที่ 6 กันยายน 2565 พร้อมกับคณะผู้บริหารคณะวิศวกรรมศาสตร์ ม.พะเยา
โดยหัวหน้าผู้ตรวจราชการกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน กระทรวงแรงงาน คุณสุทธิพงษ์ โกศลวิริยะกิจ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาฝีมือแรงงานพะเยา (นายอนุชา ละอองพันธ์) และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ที่ได้ดำเนินการยื่นคำขอรับอนุญาตเป็นผู้ดำเนินการทดสอบมาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ โดยมีความพร้อมในสาขาอาชีพช่างอุตสาหการ จำนวน 4 สาขา ได้แก่ สาขาช่างเชื่อมอาร์กโลหะด้วยมือ ระดับ 1, สาขาช่างควบคุมเครื่องกลึง (CNC) ระดับ 1, สาขาช่างเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์ CAD ระดับ 1 และ สาขาช่างกลึง ระดับ 1