![“UPITI” ลงพื้นที่ติดตามผู้ประกอบการชุมชน (Local Startups) UPITI](images_news/Thumb/UPITI_PR_637846779415908734.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 28 มีนาคม และวันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2565 กลุ่มงานอุทยานวิทยาศาสตร์ฯ สถาบันนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี ลงพื้นที่พูดคุยหารือแนวทางการพัฒนาผลิตภัณฑ์ “คอมบูชา จากใบมะขามเปรี้ยว” โดยมี ผศ.ชุติภัสร์ เรืองวุฒิ สาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ประยุกต์ และคุณทนงศักดิ์ เจริญพรธนวัฒน์ ประธานพร้อมด้วยคณะกรรมการบริหารกลุ่มวิสาหกิจชุมชนเกษตรกรในโครงการปฏิรูปที่ดินพื้นที่เอกชนตำบลพระธาตุขิงแกง อำเภอจุน จังหวัดพะเยา ผู้ประกอบการโครงการการสร้างผู้ประกอบการชุมชน (Local Startups) ในความดูแลของอุทยานวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา