![UPITI มหาวิทยาลัยพะเยา ขอแสดงความยินดีกับ ทีม Marony UPITI](images_news/Thumb/UPITI_แสดงความยินดี_3_637746585753075569.jpg)
สถาบันนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยพะเยา ขอแสดงความยินดีกับ
ทีม Marony
โดย นางสาวกฤษฏิ์ภวิกา กนกพงษ์เสถียร นิสิตสาขาวิชาจุลชีววิทยาและปรสิตวิทยา คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ มหาวิทยาลัยพะเยา และทีมงาน
ผลงาน : การพัฒนาผลิตภัณฑ์เครื่องดื่มเพื่อสุขภาพ : โคลด์บริวสปาร์คกลิ้งหมักด้วยจุลินทรีย์ธรรมชาติจาก
สมุนไพรไทย
ที่ผ่านการพิจารณาจากคณะกรรมการฯ และได้รับทุนสนับสนุนในโปรแกรม Ideation Incentive Program (IDEA) งบประมาณสนับสนุนสูงสุดรายละ 100,000 บาท เพื่อพัฒนาต้นแบบ (Mockup) และแผนธุรกิจ จากกองทุนพัฒนาผู้ประกอบการเทคโนโลยีและนวัตกรรม (TED Fund)