![โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยาคว้ารางวัลผลประเมินความโปร่งใส (UP ITA) ระดับA ITA](images_news/Thumb/ปกมอ_637546950828921624.jpg)
รศ.ปรียานันท์ แสนโภชน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา และ นางอินทนิล จินดากาศ รักษาการแทนหัวหน้างานแผนงาน เป็นตัวแทนเข้ารับรางวัลผลประเมินความโปร่งใส (UP ITA) ระดับA ด้วย 86.69คะแนน ซึ่งได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัย เป็นผู้มอบรางวัลในครั้งนี้
ทั้งนี้ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา จะมุ่งเน้นการดำเนินงานในองค์กรโดยยึดหลัก โปร่งใส ซื่อสัตย์ ตรวจสอบได้ เพื่อยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐต่อไป