![นักเรียนสาธิตพะเยาเข้าร่วมอบรมหัวข้อ “Bio – inspired Robotics:จากชีววิทยา สู่หุ่นยนต์ชีวภาพ” โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/IMG_9775_637366473446518735.JPG)
วันที่ 25 กันยายน 2563 นักเรียนโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมกิจกรรมอบรมในหัวข้อ “Bio – inspired Robotics:จากชีววิทยา สู่หุ่นยนต์ชีวภาพ” โดยศาสตราจารย์ ดร.ปรเมษฐ์ มนูญพงศ์ วิทยากรจากสถาบันวิทยสิริเมธี (VISTEC) ซึ่งได้มีการอบรมผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting ณ ห้อง UB003 อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ มหาวิทยาลัยพะเยา