![คณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมสืบสานอนุรักษ์ต่อยอดภูมิปัญญาไทย ภายใต้แนวคิด “ผ้าถิ่นผ้าไทย ใส่แบบไหนก็ดูดี” เพื่อตอบสนองนโยบายของมหาวิทยาลัยพะเยา บุคลากร_คณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์](images_news/Thumb/1_637339520695572815.jpg)
ผู้บริหารคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.พัจน์พิตตา ศรีสมพงษ์ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ, ดร.วารัชต์ มัธยมบุรุษ รองคณบดีฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม และอาจารย์ณัฐวุฒิ สมยาโรน รองคณบดีฝ่ายพัฒนานิสิตและกิจการพิเศษ พร้อมด้วย นางสาววงเดือน ศักดิ์บุญเรือง รักษาการหัวหน้างานแผนงาน และ นายนพดล วรรณสอน นักวิชาการคอมพิวเตอร์ ร่วมสวมชุดพื้นเมือง ภายใต้แนวคิด “ผ้าถิ่นผ้าไทย ใส่แบบไหนก็ดูดี” สืบสานอนุรักษ์ต่อยอดภูมิปัญญาไทย เพื่อตอบสนองนโยบายของมหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อเป็นการอนุรักษ์ต่อยอดภูมิปัญญาไทย ส่งเสริมเศรษฐกิจสร้างสรรค์ เศรษฐกิจฐานรากมั่นคงชุมชนพึ่งตนเองได้