![นิสิตทุนพระราชทานภายใต้โครงการพระราชทาน ความช่วยเหลือแก่ราชอาณาจักรกัมพูชา (ด้านการศึกษา) ปีการศึกษา 2566 เข้าพบ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา กองบริการการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา งานวิเทศสัมพันธ์ นิสิตทุนพระราชทาน](images_news/Thumb/99999_638230269298421360.jpg)
วันพุธที่ 21 มิถุนายน 2566 ผู้อำนวยการวิทยาเขตเชียงราย รองศาสตราจารย์ ดร.ทิพย์จันทร์ วงศ์จันทร์ตา และผู้อำนวยการกองบริการการศึกษา นางสาวกัลวรา ภูมิลา พร้อมด้วยงานวิเทศสัมพันธ์ ได้นำนิสิตทุนพระราชทานภายใต้โครงการพระราชทาน ความช่วยเหลือแก่ราชอาณาจักรกัมพูชา (ด้านการศึกษา) ตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ปีการศึกษา 2566 เข้าพบอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา โดยท่านอธิการบดีได้กล่าวต้อนรับนิสิตใหม่ และแนะนำการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยพะเยาพร้อมมอบของที่ระลึกแก่นิสิตใหม่เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการเรียน ณ ห้องประชุมห้องอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา ชั้น 2 อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา