![นิสิตสาขาเทคนิคการแพทย์ คณะสหเวชศาสตร์ นำเสนอผลงานวิจัยแบบโปสเตอร์ ในงานประชุมวิชาการสมาคมเทคนิคการแพทย์ (ACMTT) ครั้งที่ 44 คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เทคนิคการแพทย์ ประชุมวิชาการสมาคมเทคนิคการแทพย์](images_news/Thumb/d1.1_637891760400121548.jpg)
นางสาวขวัญฤทัย สัมพันธุ และ นางสาววราภรณ์ วรชิน นิสิตสาขาเทคนิคการแพทย์ คณะสหเวชศาสตร์ ได้รับคัดเลือกและเป็นตัวแทนจากคณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ให้นำเสนอผลงานวิจัยแบบโปสเตอร์เรื่อง “Production of Alpha-repeated Based Targeted Toxin for Lymphoma Therapy” โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สาวิตรี นะงอลา เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ในการประชุมวิชาการสมาคมเทคนิคการแพทย์ (ACMTT) ครั้งที่ 44 “MT Gearing Up for Megatrends” วันที่ 24 - 27 พฤษภาคม 2565 ณ โรงแรมแอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน จังหวัดชลบุรี