![คณะเกษตรศาสตร์ฯ เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ "การเขียนข้อเสนอโครงการและการบริหารจัดการงานวิจัย ร่วมกับชุมชนสำหรับนักวิจัยรุ่นใหม่-กลาง (CMR)" คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ "การเขียนข้อเสนอโครงการและการบริหารจัดการงานวิจัย ร่วมกับชุมชนสำหรับนักวิจัยรุ่นใหม่-กลาง (CMR)"](images_news/Thumb/temp PR_637756051283033854.png)
วันที่ 16 - 17 ธันวาคม 2564 คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ "การเขียนข้อเสนอโครงการและการบริหารจัดการงานวิจัย ร่วมกับชุมชนสำหรับนักวิจัยรุ่นใหม่-กลาง (CMR)" ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ นำโดยคณบดี ผศ.ดร.บุญฤทธิ์ สินค้างาม ได้รับเชิญเป็นวิทยากรโครงการอบรมดังกล่าวฯ
![](/up/267614876_1335627610216736_2440569864612730515_n.jpg)
ทั้งนี้เป็นการเสวนา "การบริหารจัดการงานวิจัยและการทำงานวิจัยเชิงพื้นที่เพื่อการพัฒนาเศรษญกิจฐานราก" อีกพัฒนาข้อเสนอโครงการวิจัย ด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางการเกษตร และการท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์ สู่นักวิจัยรุ่นใหม่ ต่อไป