![CITCOMS และ คณะแพทยศาสตร์ ประชุมเพื่อปรึกษาและพิจารณาการพัฒนาระบบข้อมูลสารสนเทศด้านสุขภาพ ศาสตราจารย์ นายแพทย์สุกิจ พันธุ์พิมานมาศ](images_news/Thumb/PRUP_631225-65_637445072053995656_637461390517023356.jpg)
ศูนย์บริการเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และคณะแพทยศาสตร์ได้จัดการประชุมเพื่อปรึกษาและพิจารณาการพัฒนาระบบข้อมูลสารสนเทศด้านสุขภาพ ณ อาคารโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา
โดยการประชุมดังกล่าวได้รับเกียรติจาก ศาสตราจารย์ นายแพทย์สุกิจ พันธุ์พิมานมาศ รักษาการแทนคณบดีคณะแพทยศาสตร์เป็นประธาน และมีผู้เข้ารวมการประชุมประกอบด้วยคณะแพทย์ เภสัชกร และบุคลากรของโรงพยาบาล ผู้อำนวยการศูนย์บริการเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หัวหน้างานพัฒนาระบบสารสนเทศและทีมงาน
โดยการประชุมหารือดังกล่าวได้มีการกำหนดแนวทางและแผนในการพัฒนาระบบสารสนเทศของโรงพยาบาล เพื่อให้มุ่งสู่การเป็น Smart Hospital ประกอบไปด้วยการพัฒนาระบบแอปพลิเคชันสำหรับการนัดเข้าตรวจ Appointment Mobile Application ระบบข้อมูลการยา Drug List Application ระบบจัดการพัสดุการแพทย์ Medical Equipment Database Application และระบบวิเคราะห์ NCD Application