![คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยพะเยา จัดประชุมปรึกษาหารือร่วมกับสาขาวิชาภูมิสารสนเทศศาสตร์ ด้านการดำเนินงานศูนย์ RUSID และจัดทำวารสาร JSID ศูนย์RUSIDและวารสารJSID](images_news/Thumb/121971750_745828839661307_6922940631472560089_n_637387845675315671.jpg)
เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม 2563 ณ ห้องประชุมแม่กา คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยพะเยา จัดประชุมปรึกษาหารือร่วมกับสาขาวิชาภูมิสารสนเทศศาสตร์ ด้านการดำเนินงานศูนย์ RUSID การจัดทำวารสาร JSID และการส่งเสริมการ่วมกันตีพิมพ์ในระดับคณะ และแนวทางการปรับหลักสูตรภูมิสารสนเทศศาสตร์
โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. พรเทพ โรจนวสุ คณบดีคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เป็นประธานในที่ประชุม พร้อมทั้งมีผู้บริหารคณะฯ ประธานหลักสูตร และคณาจารย์ในสาขาวิชาภูมิสารสนเทศศาสตร์เข้าร่วมการประชุมปรึกษาหารือในครั้งนี้