![คณะสหเวชศาสตร์ ร่วมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ช่วยกิจกรรมรับบริจาคโลหิต เนื่องในวันแม่แห่งชาติ คณะสหเวชศาสตร์ ร่วมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ช่วยกิจกรรมรับบริจาคโลหิต เนื่องในวันแม่แห่งชาติ](images_news/Thumb/117399428_3879405968752655_2067918607669397939_n_637329174039272970.jpg)
เมื่อวันที่ 12 สิงหาคม 2563 เวลา 08.00-13.00 น. ที่ผ่านมา คณะสหเวชศาสตร์ นำโดย ผศ.ดร.ทนพญ.สาวิตรี นะงอลา และนิสิตสาขาเทคนิคการแพทย์ เข้าร่วมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ช่วยกิจกรรมรับบริจาคโลหิต เนื่องในวันแม่แห่งชาติ ณ โรงพยาบาลพะเยา โดยมีผู้มาร่วมบริจาคเป็นจำนวนมากกว่า 50 คน ซึ่งในการเข้าร่วมกิจกรรมนี้ นิสิตได้เรียนรู้และได้ลงมือปฏิบัติงานจริงในการตรวจคัดกรองผู้บริจาคโลหิต กระบวนการเจาะเก็บโลหิตบริจาค และรวมไปถึงกระบวนการเตรียมโลหิตให้กับผู้ป่วยอีกด้วย