![นักวิจัยคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมนำเสนอผลงานวิจัยระดับชาติ ในงานมหกรรมวิจัยแห่งชาติ 2563 (Thailand Research Expo 2020) วิจัย_ระเบียงกว๊าน_คณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์](images_news/Thumb/1-1_637323091322020359.jpg)
นักวิจัย คณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย อาจารย์จารุวรรณ โปษยานนท์ ผู้ช่วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา ซึ่งเป็นนักวิจัยในโครงการวิจัยภายใต้ชุดโครงการมหาวิทยาลัยกับการพัฒนาเศรษฐกิจฐานวัฒนธรรมเชิงพื้นที่ "ระเบียงวัฒนธรรมกว๊านพะเยา การวิจัยเพื่อสร้างมูลค่าจากคุณค่าบนฐานทุนทางวัฒนธรรม เพื่อพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมของชุมชนรอบกว๊านพะเยา" เข้าร่วมนำเสนอผลงานวิจัยในเวทีการเสวนา เรื่องบทบาทมหาวิทยาลัยกับการสร้างชุมชนนวัตกรรมกรณีศึกษา:โครงการ 1 คณะ 1 โมเดล มหาวิทยาลัยพะเยา ในงานมหกรรมวิจัยแห่งชาติ 2563 (Thailand Research Expo 2020) ที่จัดขึ้น ณ โรงแรมเช็นทาราแกรนด์ และบางกอกคอนเวนชันเซ็นเตอร์ เซ็นทรัลเวิลด์ กรุงเทพมหานคร