![คณะเภสัชศาสตร์ผลิตแอลกอฮอล์สำหรับล้างมือจากเอธานอลที่ได้รับมอบจากสรรพสามิตพื้นที่จังหวัดพะเยา แอลกอฮอล์สำหรับล้างมือ คณะเภสัชศาสตร์](images_news/Thumb/90709561_3083917775004647_8450870521687441408_n_637207493752487121.jpg)
23 มีนาคม 2563
รศ. ดร. ภก. สุรศักดิ์ เสาแก้ว คณบดีคณะเภสัชศาสตร์ ผู้บริหารและบุคลากรคณะเภสัชศาสตร์ ร่วมกับนายอำนาจ อริยจินดา สรรพสามิตพื้นที่จังหวัดพะเยา จัดเตรียมแอลกอฮอล์สำหรับล้างมือเพื่อให้โรงพยาบาล หน่วยงานและประชาชน ในพื้นที่จังหวัดพะเยา ในการป้องกันการระบาดโรคติดเชื้อไวไรโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยการเตรียมแอลกอฮอล์สำหรับล้างมือ รวมปริมาตรทั้งหมด 3000 ลิตร
#คณะเภสัชศาสตร์
#งานบริการวิชาการ
#งานปฏิบัติการ
------------------------------------------------
สำนักงานคณะเภสัชศาสตร์
โทร.3188