![คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมนำเสนอผลงานวิจัยในการประชุมวิชาการระดับชาติพะเยาวิจัย ครั้งที่ 9 คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมนำเสนอผลงานวิจัยในการประชุมวิชาการระดับชาติพะเยาวิจัย ครั้งที่ 9](images_news/Thumb/34265_637154161157189328_637256137787702334_637268682974086978.jpg)
วันนี้(23 ม.ค. 2563) ทันตแพทย์หญิงศันสณี รัชชกูล รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำเสนอผลงานวิจัยภาคโปสเตอร์ (Poster Presentation) ในการประชุมวิชาการระดับชาติพะเยาวิจัย ครั้งที่ 9 กลุ่มวิทยาศาสตร์สุขภาพ 1 โดยร่วมนำเสนอผลงานวิจัย จำนวน 2 เรื่อง ได้แก่ 1. การออกแบบเครื่องมือเพื่อรองรับระบบทันตสุขภาพที่ใช้ครอบครัวเป็นฐาน (Electronic Oral Health Record for Family Dentistry) 2. ชาวห้วยแก้วร่วมใจกำจัดภัยร้าย มะเร็งช่องปาก (Community Action in Early Detection of Oral Lesions) โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.รัตนา ทรัพย์บำเรอ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภัชรพล สำเนียง และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรระวี คงสมบัติ เป็นผู้วิพากษ์ ณ ชั้น 2 อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (ปวง ธมฺมปญฺโญ) มหาวิทยาลัยพะเยา