![ม.พะเยา ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2567 ม.พะเยา ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ](images_news/Thumb/Template_638592403226708790.jpg)
![](/Upload2/DSC07120.JPG)
วันจันทร์ที่ 12 สิงหาคม 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา มอบหมายให้ผู้บริหารและบุคลากร คณะทันตแพทยศาสตร์ นำโดยทันตแพทย์หญิงรุ่งระวี โชติเจริญรัตน์ รองคณบดีฝ่ายโรงพยาบาลทันตกรรม นายสมทบ เหล็กสิงห์ ผู้อำนวยการกองการเจ้าหน้าที่ นายศตฉัน วรรณโวหาร ผู้อำนวยการกองกฎหมาย และบุคลากรกองกลาง เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยพะเยาเข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2567
![](/Upload2/DSC07137.JPG)
![](/Upload2/DSC07162.JPG)
โดยในช่วงเช้า นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานนำข้าราชการพลเรือน ตุลาการ ทหาร ตำรวจ และประชาชนชาวจังหวัดพะเยา ลงนามถวายพระพรชัยมงคล พิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้งพระสงฆ์และสามเณร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แสดงพลังแห่งความภักดีของหน่วยงานและประชาชน ในภาคค่ำ เป็นพิธีถวายเครื่องราชสักการะ วางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล ณ ศาลาประชาคมจังหวัดพะเยา