![วิทยาลัยการศึกษา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาส “งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว" วิทยาลัยการศึกษา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาส “งานเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว"](images_news/Thumb/TH_638579374537034340.png)
เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.รักษิต สุทธิพงษ์ คณบดีวิทยาลัยการศึกษา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ ในวันที่ 28 กรกฎาคม 2567 โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา เป็นประธานในพิธีถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร บุคลากร และตัวแทนนิสิตถวายความเคารพเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และร่วมร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและเพลงสดุดีจอมราชา ณ ลานเอนกประสงค์ชั้น 1 สำนักงานอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา