![ม.พะเยา ประชุมคณะส่วนล่วงหน้าเตรียมงานพิธีพระราชทานปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2565 ประชุมคณะส่วนล่วงหน้าเตรียมงานพิธีพระราชทานปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2565](images_news/Thumb/Cover_638398955771199733.jpg)
![](/Upload2/DSC02586.jpg)
วันพุธที่ 3 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยพะเยา ให้การต้อนรับพลเรือตรี วิรัตน์ จันทร์แสงศรี (ร.น.) จากสํานักงานราชองครักษ์ประจําพระองค์ (สนง.รอป.) และคณะ ประชุมหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อเตรียมพิธีพระราชทานปริญญาบัตร แก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2565
![](/Upload2/DSC02591.jpg)
![](/Upload2/DSC02604.jpg)
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้นายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี เป็นผู้แทนพระองค์ ในพิธีพระราชทานปริญญาบัตรแก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2565 ในวันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 ณ หอประชุมพญางำเมือง มหาวิทยาลัยพะเยา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
พลเรือตรี วิรัตน์ จันทร์แสงศรี (ร.น.) และคณะ พร้อมด้วย นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ดร.วุฒิชัย ไชยรินคำ รองอธิการบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต รองศาสตราจารย์ ดร.ดิเรก ธีระภูธร รองอธิการบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุวิทย์ ปัญญาวงศ์ รองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ หัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนจากส่วนราชการจังหวัดพะเยา ลงตรวจพื้นที่อาคารหอประชุมพญางำเมือง สถานที่จัดพิธีพระราชทานปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2565
![](/Upload2/PRUP_670103A-53(2).jpg)
![](/Upload2/PRUP_670103A-80.jpg)
จากนั้น พลเรือตรี วิรัตน์ จันทร์แสงศรี (ร.น.) และคณะ นายรัฐพล นราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา หัวหน้าส่วนราชการ และผู้แทนจากส่วนราชการจังหวัดพะเยา ได้ประชุมร่วมกัน ณ ห้องประชุมบวร รัตนประสิทธิ์ มหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อเตรียมความพร้อมการต้อนรับผู้แทนพระองค์ และจัดทำแผนปฏิบัติในการรักษาความปลอดภัยการจัดงาน ทั้งด้านสถานที่ การจราจร การแพทย์พยาบาล การอำนวยความสะดวกต่างๆ เพื่อความเป็นระเบียบครบถ้วน และทำให้การจัดงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย