![วิศวกรรมศาสตร์ มพ. เข้าร่วมจัด UP Open House 2023
แนะแนวการศึกษาต่อแก่นักเรียนทั่วประเทศ วิศวกรรมศาสตร์ มพ. เข้าร่วมจัด UP Open House 2023 แนะแนวการศึกษาต่อแก่นักเรียนทั่วประเทศ](images_news/Thumb/00 ปกข่าว OP23-01_638368694657947081.jpg)
วันจันทร์ที่ 27 พฤศจิกายน 2566 คณะวิศวกรรมศาสตร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ นำโดยรองศาสตราจารย์ ดร.ณัฐพงศ์ ดำรงวิริยะนุภาพ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากร และนิสิตภายในคณะ ร่วมจัดบูธนิทรรศการในกิจกรรม UP Open House เปิดบ้านวิชาการ ประจำปีการศึกษา 2567 ณ ลานจัดนิทรรศการวิชาการ อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (ปวง ธัมมปัญโญ) ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ทางคณะได้นำเทคโนโลยี Virtual Reality และหุ่นยนต์แมงมุมมาแสดง เพื่อประชาสัมพันธ์หลักสูตร รวมถึงแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ความเข้าใจระหว่างมหาวิทยาลัย ครูแนะแนว และนักเรียน อีกทั้งทั้งรับฟังความคิดเห็นและข้อเสนอแนะจากผู้บริหารสถานศึกษาและครูแนะแนว ตลอดจนเป็นการแนะแนวการศึกษาแก่นักเรียนต่อไป