![ฝึกปฏิบัติวิชาชีพการบริหารการศึกษา ฝึกปฏิบัติวิชาชีพการบริหารการศึกษา](images_news/Thumb/reปก_638352258518029501.jpg)
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 วิทยาเขตเชียงราย นำโดย
ผศ.ดร. ธิดาวัลย์ อุ่นกอง และ
ผศ.ดร. วัชระ จตุพร อาจารย์ประจำจากวิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมด้วยบุคลากรวิทยาเขตเชียงราย นิเทศนิสิตฝึกปฏิบัติวิชาชีพการบริหารการศึกษาในสถานศึกษา ณ โรงเรียนเชียงคำวิทยาคม จังหวัดพะเยา
นายสุรเชษฐ์ สร้อยสวิง และ
นางเนรี ใจวงศ์ ผู้บริหารโรงเรียนเชียงคำวิทยาคม ให้การต้อนรับอาจารย์จากวิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมได้พูดคุยติดตามการฝึกปฏิบัติวิชาชีพการบริหารการศึกษาในสถานศึกษาของนิสิตสาขาวิชาการบริหารการศึกษา ชั้นปีที่ 2
![](/up/re2(33).jpg)
![](/up/re3(31).jpg)
ในการนี้ นิสิตผู้เข้ารับการนิเทศ ได้นำเสนอแผนการฝึกประสบการณ์วิชาชีพฯ ระหว่างวันที่ 1-21 พฤศจิกายน 2566 ในหัวข้อ การเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม การบริหารงบประมาณ งานพัสดุ งานการเงิน และสรุปผลการฝึกประสบการณ์ต่ออาจารย์นิเทศก์ ทั้งนี้ นิสิตผู้ฝึกปฏิบัติวิชาชีพการบริหารการศึกษาในสถานศึกษา ได้รับความรู้ในงานบริหารงานด้านต่าง ๆ ของสถานศึกษา และจะนำประสบการณ์ตรงที่ได้รับจากการฝึกงานไปใช้ในการทำงานด้านบริหารสถานศึกษาต่อไปในอนาคต อีกด้วย