![ผู้บริหาร บุคลากร และนิสิตคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานวันมหิดล ร่วมงานวันมหิดล](images_news/Thumb/IMG_4532_638309772057602308.JPG)
วันที่ 22 กันยายน 2566 คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดาว เวียงคำ พร้อมด้วยผู้บริหาร บุคลากร และนิสิตพยาบาลศาสตร์ชั้นปีที่ 2 ร่วมงานวันมหิดล เนื่องในวันคล้ายวันศวรรคตของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก พระราชบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบัน และการสาธารณสุขไทย เพื่อถวายสักการะ และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านที่ทรงมีคุณูปการต่อการแพทย์ การพยาบาล และการสาธารณสุขของไทย ในการนี้ท่านคณบดีคณะพยาบาลศาสตร์เป็นตัวแทนของคณะฯ ในพิธีวางพวงมาลาหน้าพระราชานุสาวรีย์สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก และสมเด็จพระศรีนคริทราบรมราชชนนี ณ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยพะเยา คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา