![สานสัมพันธ์น้องพี่บริหารการศึกษา สานสัมพันธ์น้องพี่บริหารการศึกษา](images_news/Thumb/reปกใหม่_638304763892619631.jpg)
วันที่ 16 กันยายน 2566 เวลา 09.00-12.00 น. นิสิตสาขาวิชาการบริหารการศึกษา วิทยาเขตเชียงราย ร่วมกันจัดงานสานสัมพันธ์น้องพี่บริหารการศึกษาเพื่อสร้างความรักและความสัมพันธ์อันดีระหว่างรุ่นพี่และรุ่นน้อง สร้างความภูมิใจและรักในสถาบันศึกษาและปลูกฝังให้นิสิตมีคุณธรรม จริยธรรม วัฒนธรรม ธรรมเนียมประเพณีที่ดีงาม จำนวน 100 คน ณ โรงเรียนเทศบาล 6 นครเชียงราย (ฝั่งมัธยมต้น)
![](/up/re1(24).jpg)
![](/up/re2%20%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%88%E0%B8%B2.jpg)
ในการนี้ รศ.ดร. ทิพย์จันทร์ วงศ์จันทร์ตา ผู้อำนวยการวิทยาเขตเชียงราย ให้เกียรติเป็นประธานพิธีพร้อมทั้งกล่าวให้โอวาทว่าการศึกษาในระดับบัณฑิตศึกษาถ้าจะให้เกิดผลสำเร็จผู้เรียนต้องหมั่นสร้างความสัมพันธ์ที่ดีกับผู้อื่นอยู่เสมอ ทั้งในระดับเพื่อน รุ่นพี่ ครูอาจารย์ รวมถึงสถาบันของตน และความสัมพันธ์ที่ดีเหล่านี้จะช่วยส่งเสริมตนเองในด้านการเรียนและการงานในอนาคตต่อไป
![](/up/re2(24).jpg)
![](/up/re4(22).jpg)
![](/up/re5(17).JPG)
![](/up/re6(6).jpg)
สานสัมพันธ์ระหว่างน้องพี่บริหารการศึกษานี้ มีกิจกรรมที่สร้างความรักและความสามัคคีในหมู่คณะ อาทิ กีฬาสานสัมพันธ์น้องพี่ (วิ่งผลัดซุปเปอร์แมน ชักคะเย่อ) กีฬาวอลเลย์บอล ฟุตซอล และการจับฉลากพี่น้องสายรหัส