![คณะวิศวกรรมศาสตร์ จัดการประชุมหารือแนวทางความร่วมมือ ในการทำวิจัยด้านการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีพลาสมาเย็น คณะวิศวกรรมศาสตร์ จัดการประชุมหารือแนวทางความร่วมมือ ในการทำวิจัยด้านการประยุกต์Aใช้เทคโนโลยีพลาสมาเย็น](images_news/Thumb/00 ปกข่าวประชุมหารือ-01_638257888020611055.jpg)
ในวันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2566 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดการประชุมหารือแนวทางความร่วมมือในการทำวิจัยด้านการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีพลาสมาเย็น นำโดย รองศาสตรจารย์ ดร.เชวศักดิ์ รักเป็นไทย ประธานหลักสูตรปรัชญาดุษฎีบัณฑิต พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ณัฐพงษ์ โปธิและผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดวงดี แสนรักษ์ อาจารย์ประจำสาขาวิศวกรรมไฟฟ้าเข้าร่วมประชุมหารือร่วมกับศูนย์ความเป็นเลิศด้านชีวะวิศวกรรมพลาสมา(Plasma Bioengineering Unit) คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สุกัญญา สืบแสน ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สิริวัฒน์ บุญชัยศรี และดร.กันตา แสงวิจิตร อาจารย์ประจำคณะวิทยาศาสตร์ เข้าร่วมด้วย ณ ห้อง EN2304 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา