![“DOGA BMI Challenge” กองกลาง จัดโปรแกรม Combat Class เสริมสร้างสุขภาวะที่ดี “DOGA BMI Challenge” Combat Class เสริมสร้างสุขภาวะที่ดี](images_news/Thumb/Template_638224639905759496.jpg)
![](/up/nnnn.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 15 มิถุนายน 2566 ผู้อำนวยการกองกลาง คุณณัฐธิดา ชาวน่าน นำทีมบุคลากรกองกลาง มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม BMI Challenge เปิดพื้นที่ให้คนรักสุขภาพมาออกกำลังกายใน Combat Class โดยกิจกรรมนี้เป็นส่วนหนึ่งของโครงการเสริมสร้างสุขภาวะภายในองค์กร (1 ส่วนงาน 1 โปรแกรม) Project : Good Health Well - Being : BMI Challenge ภายใต้การสนับสนุนงบประมาณการขับเคลื่อนผ่านโครงการวิจัยของมหาวิทยาลัยพะเยา ที่มุ่งเสริมสร้างสุขภาวะของบุคลากรของมหาวิทยาลัยพะเยา มีสุขภาพที่ดี กองกลาง ขอเชิญชวนทุกท่านมาออกกำลังกายกับเรา FREE!!! ใน "Combat class" ทุกวันพฤหัสบดี ตั้งแต่เวลา 17.00 น.เป็นต้นไป เริ่มวันที่ 15 มิถุนายน 2566 – 31 สิงหาคม 2566 ณ ลานอเนกประสงค์ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความอนุเคราะห์นำกิจกรรมโดย อาจารย์จุมพิศตรา ผูกจิต จากคณะศิลปศาสตร์
![](/up/LINE_ALBUM_Combat%20class_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%96%E0%B9%91%E0%B9%95_18.jpg)
“Combat class” หรือ Body Combat เป็นคลาสการออกกำลังกายที่ใช้พลังงานสูงที่ได้แรงบันดาลใจมาจากศิลปะการป้องกันตัว คลาสนี้ไม่มีการสัมผัสตัว ทุกท่าสามารถฝึกได้ง่าย โดยได้แรงบันดาลใจมาจากศิลปะการป้องกันตัวหลายแขนง เช่น คาราเต้ มวย เทควันโด ไทเก็ก และมวยไทย ซึ่งในแต่ละช่วงของการฝึกจะมีความเข้มข้นสูงเพื่อประสิทธิภาพสูงสุดในการออกกำลังกาย
เราจะได้ออกกำลังขา แขน หลัง และไหล่ รวมถึงกล้ามเนื้อแกนกลางของเราจะได้ออกกำลังกายอย่างหนักเผาผลาญแคลอรี่และพัฒนาด้านการทรงตัว ความคล่องตัว และความเร็ว คลาสนี้จะทำให้เรารู้สึกกระชับ คล่องตัว รวดเร็ว และมีพลังกว่าที่เคย
ขอเชิญชวนทุกท่านมาออกกำลังกายกับเรา FREE!!!
ใน "Combat class" ทุกวันพฤหัสบดี ตั้งแต่เวลา 17.00 น.เป็นต้นไป
![](/up/LINE_ALBUM_Combat%20class_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%96%E0%B9%91%E0%B9%95_31.jpg)