![ผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา แสดงความยินดีแด่รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ ในโอกาสเข้ารับตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา วาระที่ 2 อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/cover_638151881241475158.jpg)
วันพุธที่ 22 มีนาคม 2566 ในการประชุมคณะกรรมการบริหารมหาวิทยาลัยพะเยา ครั้งที่ 97 (6/3566) รองอธิการบดี คณบดี ผู้อำนวยการกอง ศูนย์ หัวหน้าหน่วย เข้าแสดงความยินดีแด่รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ ในโอกาสที่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา เป็นการบริหารงานในวาระที่สอง ตั้งแต่วันที่ 18 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมบวร รัตนประสิทธิ์ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา
![](/up/2DDCE8A4-E34E-413A-83D1-929A9194EEF9.jpeg)