![คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ ดำเนินการจัดกิจกรรม Photo boost ประจำปีการศึกษา 2565 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ ดำเนินการจัดกิจกรรม Photo boost](images_news/Thumb/317087565_663894911927270_3885297091364208372_n_638053359871296837.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2565 ที่ผ่านมา คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะเภสัชศาสตร์ ดำเนินการจัดกิจกรรม Photo boost ประจำปีการศึกษา 2565 นำโดย ดร. เภสัชกร ภูวิช ไชยคำวัง รองคณบดีฝ่ายคุณภาพนิสิตและบูรณาการพันธกิจกับชุมชน ได้เป็นประธานในพิธีเปิด รวมถึงได้รับเกียรติจาก ดร. เภสัชกร นิวัฒน์ ศักดิ์สิทธิ์ ร่วมเป็นวิทยากรบรรยาย ในหัวข้อพื้นฐานการถ่ายภาพ โดยกิจกรรมนี้มุ่งหวังให้นิสิตได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ สามารถพัฒนาทักษะเพิ่มองค์ความรู้ด้านการถ่ายภาพ และเพื่อให้นิสิตได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ผ่อนคลายความเครียดจากการเรียนได้ จัดกิจกรรมขึ้น ณ ห้องภูกามยาว 4 อาคารเรียนรวม และบริเวณหน้าหอประชุมพญางำเมือง มหาวิทยาลัยพะเยา