![การแสดงวิสัยทัศน์ สรรหาเป็นผู้สมควรดำรงตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/Cover_638029046914143194.jpg)
วันจันทร์ที่ 31ตุลาคม พ.ศ. 2565 ผู้ตอบรับการทาบทามเข้ารับการสรรหา เป็นผู้สมควรดำรงตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ ได้แสดงวิสัยทัศน์และตอบข้อซักถาม ณ ห้องประชุมเมืองพะเยา อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยพะเยา โดยคณะกรรมการสรรหาผู้สมควรดำรงตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา ทำการประชุมพิจารณากลั่นกรองเพื่อหาบุคคลที่มีความเหมาะสมที่จะดำรงตำแหน่งอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยาเพื่อนำเสนอสภามหาวิทยาลัยพะเยา ต่อไป