![สาขาเทคนิคการแพทย์ คณะสหเวชศาสตร์ เปิดให้บริการตรวจหาภูมิคุ้มกันต่อโรคติดเชื้อ COVID-19 คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา สาขาเทคนิคการแพทย์](images_news/Thumb/anti-covid 19 project 2022_637985757019544283.png)
ขอเชิญชวนนิสิตและบุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยาทุกท่าน เข้าร่วมตรวจหาภูมิคุ้มกันต่อโรคติดเชื้อ COVID 19 (SARS-COV-2 ANTIBODY DETECTION) "ฟรี" ในวันพุธที่ 21 กันยายน 2565 เวลา 13.00 - 16.00 น. ณ ลานกิจกรรม คณะสหเวชศาสตร์ จำกัดจำนวน 150 ท่านเท่านั้น สามารถลงทะเบียนตาม link หรือ QR Code ที่แนบมานี้
Copy Link : https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSdGnx6AYINrU6g5R853QKwgvNsailCaYIscpABYBl0Ct_jEYg/viewform
พบกับกิจกรรมให้ความรู้มากมายภายในงาน อาทิ
- การเจาะเลือดปลายนิ้วตรวจหาภูมิคุ้มกันต่อโรค COVID-19
- แปลผลการตรวจ มี/ไม่มีภูมิคุ้ยกันต่อโรค COVID-19
- ให้ความรู้เกี่ยวกับวิธีเก็บตัวอย่างอย่างถูกวิธี