![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการส่งเสริมกิจกรรมกีฬาและนันทนาการ ณ มหาวิทยาลัยพะเยา ส่งเสริมกิจกรรมกีฬาและนันทนาการ](images_news/Thumb/Template_637937574077915236_637940053001301375_637955509047063872 copy_637980779730976259.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมกิจกรรมกีฬาและนันทนาการ ระหว่างวันที่ 20-27 สิงหาคม 2565 ณ มหาวิทยาลัยพะเยา ที่ผ่านมา โดยกิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์ส่งเสริม อัตลักษณ์นิสิตด้านสุขภาพ สร้างความสามัคคีระหว่างนิสิตด้วยกีฬาและนันทนาการ ซึ่งการแข่งขันกีฬาประกอบไปด้วยกีฬาสากล บาสเก็ตบอล ฟุตบอล ฟุตซอล วอลเลย์บอล เปตอง UP Run ระยะทาง 5 กม. และกีฬาสร้างสรรค์ ได้แก่ E-Sport (ROV) และ Surf Skate นอกจากนั้นยังมีการแข่งขันผู้นำเชียร์ (UP Spirit Cheer) ขบวนพาเหรดนักกีฬา การแสดงตีกลองทอมของเหล่าผู้นำเชียร์ที่สร้างสีสรรค์และส่งเสริมสุขภาพให้นิสิตมีความสามัคคีและมีน้ำใจนักกีฬา
ข้อมูล/ข่าวสารเพิ่มเติม